1.Tổng quan về sản phẩm:
Bộ chuyển đổi tần số vectơ phổ dụng hiệu suất cao 3 pha 380V dòng GD290 có công suất tải nặng 11KW và công suất tải nhẹ 15KW. Đây là mẫu treo tường tiêu chuẩn công nghiệp được trang bị công nghệ điều khiển véc tơ hoàn thiện. Nó hoạt động ổn định và phản hồi nhanh, có khả năng chịu tải lớn, phù hợp với việc điều chỉnh tốc độ của các thiết bị điện công nghiệp cỡ vừa và lớn, dễ lắp đặt trong tủ điều khiển điện và được áp dụng rộng rãi cho các kịch bản điều chỉnh tốc độ công nghiệp chung của cả tải nhẹ và tải nặng.
2.Ưu điểm sản phẩm:
Một. Đầu ra mô-men xoắn cao tần số thấp, khởi động tải nặng mượt mà, khả năng chịu tải tức thời mạnh mẽ
b. Thiết kế đầu vào điện áp rộng, không có bất thường khi vận hành khi điện áp lưới dao động
c. Thiết kế mạch ba lớp hoàn chỉnh, chống bụi, chống ẩm, chống sốc, tuổi thọ cao hơn
d. Tích hợp quạt và chế độ tiết kiệm năng lượng bơm nước, giảm tiêu hao năng lượng hiệu quả khi hoạt động lâu dài
đ. Bảng hiển thị LCD độ phân giải cao, điều chỉnh thông số đơn giản, nhận dạng lỗi nhanh
f. Giao thức truyền thông Modbus tiêu chuẩn, có thể kết nối với PLC để liên kết tự động
g. Hoàn thiện nhiều cơ chế bảo vệ, bảo vệ quá dòng, quá tải, thiếu điện áp, quá nhiệt về mọi mặt
h. Làm mát ống dẫn khí độc lập công suất cao, tản nhiệt hiệu quả trong quá trình hoạt động liên tục ở mức đầy tải
3.Thông số kỹ thuật(GD290-011G/015P-4)
| Thông số | Đặc điểm kỹ thuật |
|---|---|
| Người mẫu | GD290-011G/015P-4 |
| Quyền lực | Tải nặng: 11kW / Tải nhẹ: 15kW |
| Điện áp đầu vào | AC 3 pha 380V - 480V 50/60Hz |
| Tần số đầu ra | 0–400Hz |
| Chế độ điều khiển | V/F, Vector không cảm biến (SVC) |
| Khả năng quá tải | Tải nặng: 150% trong 60s; Tải nhẹ: 120% trong 60 giây |
| Giao tiếp | Modbus RTU |
| Sự bảo vệ | IP20 |
| Phương pháp làm mát | Bắt buộc làm mát không khí cưỡng bức để tản nhiệt |