| Kích thước | Khác nhau tùy theo mẫu mã, thường có thiết kế nhỏ gọn |
|---|---|
| Cân nặng | Phụ thuộc vào mức công suất, từ vài kg đến hàng trăm |
| Ứng dụng | Máy bơm, quạt, băng tải, hệ thống HVAC, máy móc công nghiệp |
| Hiệu quả | Lên đến 98% |
| Phạm vi công suất | 0,5 kW đến 5000 kW |
| Đánh giá sức mạnh | 0,5 kW đến 1000 kW (thay đổi tùy theo model) |
|---|---|
| Hiệu quả | Thông thường 95% đến 98% |
| Chức năng | Kiểm soát tốc độ và mô-men xoắn của động cơ bằng cách thay đổi tần số và điện áp đầu vào của động cơ |
| công suất quá tải | 150% dòng điện định mức trong 1 phút |
| Tần số đầu ra | 0 đến 400 Hz (phạm vi điển hình) |
| tính năng bảo vệ | Quá tải, quá áp, thấp áp, ngắn mạch, bảo vệ nhiệt |
|---|---|
| kiểu lắp đặt | Giá treo bảng, giá treo tường hoặc giá treo tường |
| Tên sản phẩm | Ổ đĩa biến tần (VFD) |
| Dải tần số | 0 đến 400 Hz hoặc cao hơn |
| Điện áp đầu ra | Có thể điều chỉnh, tùy theo điện áp đầu vào |
| Đánh giá sức mạnh | 0,5 KW đến 500 KW |
|---|---|
| Giảm thiểu hài hòa | Bộ lọc tích hợp hoặc tùy chọn bên ngoài |
| phương pháp làm mát | Làm mát không khí cưỡng bức |
| Điện áp đầu vào | 200-480v AC |
| Tần số đầu vào | 50/60HZ |
| Bắt đầu mô -men xoắn | 150% ở tần số 0,5 Hz |
|---|---|
| Điện áp đầu vào | 200-480 V AC |
| Công suất quá tải | 150% trong 1 phút |
| Kích thước | Khác nhau tùy theo mô hình |
| Tần số đầu ra | 0-400Hz |
| Bắt đầu mô -men xoắn | 150% ở tần số 0,5 Hz |
|---|---|
| Điện áp đầu vào | 200-480 V AC |
| Công suất quá tải | 150% trong 1 phút |
| Kích thước | Khác nhau tùy theo mô hình |
| Tần số đầu ra | 0-400Hz |
| Bắt đầu mô -men xoắn | 150% ở tần số 0,5 Hz |
|---|---|
| Điện áp đầu vào | 200-480 V AC |
| Công suất quá tải | 150% trong 1 phút |
| Kích thước | Khác nhau tùy theo mô hình |
| Tần số đầu ra | 0-400Hz |
| Bắt đầu mô -men xoắn | 150% ở tần số 0,5 Hz |
|---|---|
| Điện áp đầu vào | 200-480 V AC |
| Công suất quá tải | 150% trong 1 phút |
| Kích thước | Khác nhau tùy theo mô hình |
| Tần số đầu ra | 0-400Hz |
| Loại đầu ra | Rơle, bóng bán dẫn, đầu ra analog |
|---|---|
| Kiểu đầu ra | Tiếp sức |
| Giao tiếp | RS485/Modbus RTU Cấp độ bảo vệ: IP20 |
| công suất quá tải | 150% dòng điện định mức trong 1 phút |
| Bắt đầu mô -men xoắn | Lên tới 150% ở 0,5 Hz (VFD) |
| Các tính năng bảo vệ | Quá áp, thiếu điện áp, quá dòng, ngắn mạch, quá tải nhiệt |
|---|---|
| Bắt đầu mô -men xoắn | Mô-men xoắn định mức lên tới 150% |
| phương pháp làm mát | Làm mát không khí cưỡng bức |
| Dải công suất | 0,5 KW đến 500 KW |
| Kiểu lắp | Treo tường hoặc gắn trên bảng điều khiển |