1.Tổng quan về sản phẩm
INVT GD290-003G/004P-4 là biến tần đa năng hiệu suất cao dòng Inventec Gooddrive290. Nó phù hợp với tải nặng 3kW / tải nhẹ 4kW, với nguồn điện ba pha 380-480V. Nó có thiết kế nhỏ gọn giống như cuốn sách và tương thích với động cơ nam châm vĩnh cửu/không đồng bộ. Nó nhấn mạnh độ tin cậy cao, khả năng lái mạnh mẽ và dễ tích hợp. Nó được sử dụng rộng rãi trong tải mô-men xoắn không đổi / mô-men xoắn thay đổi trong công nghiệp.
2. Ưu điểm của sản phẩm
Một. Kiểm soát tuyệt vời: Không có vectơ PG (SVC), nó có thể đạt mô-men xoắn 150% ở tần số 0,5Hz; Với vectơ PG (FVC), độ chính xác tương đương với servo; Đường cong V/F có thể được tùy chỉnh.
b. Độ tin cậy cao: Dải điện áp rộng 380-480V; Bảng mạch có lớp phủ chống ăn mòn ba lớp; Ống thông gió độc lập; Bộ lọc C3 tích hợp (thích hợp cho cáp động cơ dài).
c. Tiết kiệm năng lượng và hiệu quả cao: Thuật toán tiết kiệm năng lượng ECO + chế độ ngủ thông minh, tiết kiệm năng lượng đáng kể cho quạt và máy bơm.
d. Dễ sử dụng và mở rộng: Bộ phanh tích hợp (lên tới 110kW); Tuần hoàn nhiều bơm; nguồn điện phụ trợ 24V; Giao tiếp Profinet/Modbus TCP/CANopen.
đ. Khả năng quá tải: 60 giây ở dòng định mức 150%, 10 giây ở dòng định mức 180%, có khả năng xử lý tải va đập.
| Dự án | tham số |
|---|---|
| Người mẫu | GD290-003G/004P-4 |
| Quyền lực | 3kW (Tải nặng G) / 4kW (Tải nhẹ P) |
| đầu vào | Ba pha 380–480V, 50/60Hz (47–63Hz) |
| đầu ra | 0 - 400Hz, ba pha 0 - 480V |
| Chế độ điều khiển | SVC/FVC/V/F |
| Tỷ lệ tốc độ | 1:100(SVC);1:1000(FVC) |
| Giao tiếp | Modbus RTU/TCP,PROFINET,CANopen(Tùy chọn) |
| Bảo vệ | IP20,CE/RoHS |
| Kích thước (Rộng × Cao × Sâu) | 117×234×193mm |