1.Tổng quan về sản phẩm:
Bộ chuyển đổi tần số vectơ phổ dụng hiệu suất cao dòng GD290, với mức 380V ba pha, tải nặng 4kW / tải nhẹ 5,5kW, cấu trúc hình cuốn sách nhỏ gọn, điều khiển vectơ không cảm biến, mô-men xoắn tần số thấp lớn, đáp ứng động nhanh, phù hợp với quạt thông thường, máy bơm và thiết bị hạng nặng cỡ nhỏ đến trung bình, với cách lắp đặt tủ thân thiện và tính linh hoạt mạnh mẽ.
2.Ưu điểm sản phẩm:
Một. Tần số thấp, mô-men xoắn cao: mô-men xoắn 150% có thể đạt được ở 0,5Hz và khởi động tải nặng diễn ra suôn sẻ.
b. Ổn định điện áp rộng: Thích ứng với dải điện áp rộng 380–480V, hoạt động ổn định ngay cả khi lưới điện biến động.
c. Độ bền ba lớp: Bảng mạch có lớp phủ ba lớp chống bụi, chống ẩm và chống sốc, đáng tin cậy trong điều kiện khắc nghiệt.
d. Tiết kiệm năng lượng đáng kể: Thuật toán đặc biệt dành cho quạt và máy bơm, tỷ lệ tiết kiệm năng lượng cao.
đ. Gỡ lỗi đơn giản: Bảng điều khiển độ phân giải cao, các tham số có thể được đặt bằng một cú nhấp chuột và có sẵn tính năng tự chẩn đoán lỗi.
f. Giao tiếp phong phú: Modbus tiêu chuẩn, có thể mở rộng sang Profinet/DP, v.v.
g. Lắp đặt linh hoạt: Tùy chọn kép treo tường/treo, tiết kiệm không gian tủ.
h. Bảo vệ hoàn toàn: Quá dòng/quá áp/thiếu điện áp/quá nhiệt/thiếu pha nhiều biện pháp bảo vệ.
3.Thông số kỹ thuật(GD290-004G/5R5P-4)
| Thông số | Đặc điểm kỹ thuật |
|---|---|
| Người mẫu | GD290-004G/5R5P-4 |
| Quyền lực | Tải nặng: 4.0kW / Tải nhẹ: 5.5kW |
| Điện áp đầu vào | AC 3 pha 380V - 480V (±15%), 50/60Hz |
| Tần số đầu ra | 0–400Hz |
| Chế độ điều khiển | V/F, Vector không cảm biến (SVC) |
| Khả năng quá tải | Tải nặng: 150% trong 60s; Tải nhẹ: 120% trong 60 giây |
| Giao tiếp | Tiêu chuẩn: Modbus RTU. Tùy chọn: Profinet/DP |
| Sự bảo vệ | IP20 |
| Phương pháp làm mát | Làm mát không khí cưỡng bức |