1.Tổng quan sản phẩm:
Bộ chuyển đổi tần số vector phổ quát hiệu suất cao ba giai đoạn 380V GD290 có công suất tải nặng 5,5kW và công suất tải nhẹ 7,5kW.Nó có một cơ thể nhỏ gọn hình sách giáo khoa cổ điểnNó hoạt động trơn tru với phản ứng nhanh, phù hợp với điều chỉnh tốc độ của động cơ công nghiệp công suất cao,dễ cài đặt và có sự ổn định mạnh mẽNó là một sản phẩm điều chỉnh tốc độ truyền thống cho thiết bị tự động hóa chung.
2.Ưu điểm sản phẩm:
a. Khả năng đầu ra mô-men xoắn mạnh tần số thấp, không có sự chậm trễ trong quá trình khởi động tải trọng, khả năng thích nghi tải trọng mạnh
b. Hoạt động điện áp rộng, hiệu suất ổn định ngay cả trong tình trạng biến động điện áp lưới điện
c. Toàn bộ máy với bảng mạch ba lớp, chống bụi, chống ẩm, chống dầu, bền trong điều kiện công nghiệp
Chế độ điều chỉnh tốc độ tiết kiệm năng lượng tích hợp, tiết kiệm năng lượng hiệu quả cho việc sử dụng lâu dài của quạt và máy bơm
e. Bảng điều hành đơn giản và dễ hiểu, điều chỉnh tham số đơn giản, chẩn đoán lỗi nhanh
giao diện truyền thông công nghiệp tiêu chuẩn, dễ dàng kết nối với toàn bộ hệ thống điều khiển tự động
g. Nhiều chức năng bảo vệ điện, bảo vệ toàn diện chống quá tải, quá điện áp, dưới điện áp và quá nóng
h. Hiệu suất phân tán nhiệt tuyệt vời, hoạt động liên tục tải đầy đủ trong thời gian dài không dễ bị cháy
3.Thông số kỹ thuật(GD290-5R5G/7R5P-4)
| Các thông số | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Mô hình | GD290-5R5G/7R5P-4 |
| Sức mạnh | Trọng lượng nặng: 5,5 kW / Trọng lượng nhẹ: 7,5 kW |
| Điện áp đầu vào | Ba pha AC 380V - 480V (± 15%), 50/60Hz |
| Tần số đầu ra | 0 ¢ 400Hz |
| Chế độ điều khiển | V/F, Vector không cảm biến (SVC) |
| Khả năng quá tải | Trọng lượng nặng: 150% cho 60s; Trọng lượng nhẹ: 120% cho 60s |
| Truyền thông | Modbus RTU |
| Bảo vệ | IP20 |
| Phương pháp làm mát | Việc làm mát bằng không khí buộc bắt buộc để tiêu hao nhiệt |