1.Tổng quan về sản phẩm:
Dòng GD290 là bộ chuyển đổi tần số vectơ phổ dụng hiệu suất cao thế hệ mới của Biến tần. Nó có thiết kế nhỏ gọn giống như một cuốn sách, hỗ trợ điều khiển V/F, SVC (vectơ không cảm biến) và FVC (vectơ dựa trên cảm biến), tương thích với các động cơ có công suất từ 0,75kW đến 500kW và có dải điện áp đầu vào rộng 380–480V. Nó nhấn mạnh vào độ chính xác cao, độ tin cậy cao và hiệu quả chi phí cao và phù hợp với phần lớn các tình huống kiểm soát tốc độ công nghiệp.
2.Ưu điểm sản phẩm:
Một. Kiểm soát tuyệt vời: Đầu ra 0,5Hz với mô-men xoắn quá tải 150%, mạnh mẽ ở tốc độ thấp và phản hồi nhanh; hỗ trợ điều khiển vòng kín bộ mã hóa, với độ chính xác tương đương với servo.
b. Ổn định và bền bỉ: Bộ lọc C3 tích hợp + lò phản ứng DC; bảng mạch ba lớp dày, chống bụi, chống ẩm và chống ăn mòn; Chứng nhận CE/RoHS.
c. Tiết kiệm năng lượng đáng kể: Thuật toán ECO + chế độ ngủ thông minh, tiết kiệm năng lượng thông thường từ 20%–40% cho quạt và máy bơm.
d. Dễ sử dụng và linh hoạt: Bàn phím LCD, gỡ lỗi an toàn 24V; bộ phận phanh tích hợp (lên đến 110kW); hỗ trợ giao tiếp Profinet/Modbus/CANopen.
đ. Kích thước nhỏ và công suất cao: Hình cuốn sách để tiết kiệm không gian, hỗ trợ lắp đặt treo tường/gắn trên đường ray và phù hợp với cách bố trí tủ nhỏ gọn.
3.Thông số kỹ thuật(GD290-0R7G/1R5P-4)
| Thông số | Đặc điểm kỹ thuật |
|---|---|
| Người mẫu | GD290-0R7G/1R5P-4 |
| Quyền lực | Tải nặng: 0,75kW / Tải nhẹ: 1,5kW |
| Điện áp đầu vào | 380–480V AC, ba pha |
| Tần số đầu ra | 0–400Hz |
| Chế độ điều khiển | V/F,SVC,FVC |
| Khả năng quá tải | Tải nặng: 150% trong 60s; Tải nhẹ: 120% trong 60 giây |
| Giao tiếp | Modbus RTU, Profinet/DP/CANopen tùy chọn |
| Sự bảo vệ | IP20, bảng mạch ba bằng chứng |
| Cài đặt | Giá treo tường / Gắn trên đường ray |