| ขนาด | แตกต่างกันไปตามรุ่น โดยทั่วไปจะมีขนาดกะทัดรัด |
|---|---|
| ความยืดหยุ่น | รองรับการขยายแบบโมดูลาร์ |
| การทำงาน | ทำให้กระบวนการทางอุตสาหกรรมและเครื่องจักรเป็นไปโดยอัตโนมัติ |
| ประเภทการควบคุม | โปรแกรมควบคุมลอจิก (PLC) |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Modbus, อีเธอร์เน็ต/IP, Profibus |
| วิธีการส่งออก | ทรานซิสเตอร์ |
|---|---|
| หน่วยความจำ | 50 กิโลไบต์ |
| การใช้พลังงาน | 5 ว |
| คะแนนรวม | 60 คะแนน |
| จุดป้อนข้อมูล | 28 |
| ราคาจริง | พื้นฐานจากข้อเสนอ |
|---|---|
| จุด | 14 (8DI+6DO) |
| เวลาตอบสนอง | น้อยกว่า 10 มิลลิวินาที |
| ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน | -20°ซ ถึง 60°ซ |
| น้ำหนัก | แตกต่างกันไปตามรุ่น |
| ประเภทอินพุต | อินพุตดิจิตอลและอนาล็อก |
|---|---|
| มูลค่าที่แท้จริง | ราคาต่อรองได้ |
| ประเภทการติดตั้ง | แผงเมานต์ / รถไฟ DIN |
| แบบอย่าง | S7-1200 |
| จุด | 14 (8DI+6DO) |
| แรงดันไฟฟ้าขาเข้า | 24V DC / 110V AC / 220V AC |
|---|---|
| ราคาจริง | พื้นฐานจากข้อเสนอ |
| แรงดันขาออก | 24V DC |
| การใช้พลังงาน | แตกต่างกันไปตามรุ่น โดยทั่วไปคือ 10-50W |
| จำนวนอินพุต | อินพุตดิจิตอล 16 ช่อง |
| การรับประกัน | 1 ถึง 3 ปี |
|---|---|
| การใช้พลังงาน | น้อยกว่า 10W |
| หมายเลขชิ้นส่วน | 200-595-072-122 VM600 CPUM |
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | ระบบอัตโนมัติควบคุมอุตสาหกรรม |
| ระยะเวลาการรับประกัน | 1 ถึง 3 ปี |
| จุดเอาท์พุต | 16ดีโอ |
|---|---|
| จำนวนอินพุต | อินพุตดิจิตอล 16 ช่อง |
| การปฏิบัติตามมาตรฐานความปลอดภัย | IEC 61508, ISO 13849 |
| ประเภทเอาต์พุต | รีเลย์, ทรานซิสเตอร์, เอาท์พุตอนาล็อก |
| ประเภทเอาต์พุต | เอาต์พุตดิจิตอลและอะนาล็อก |
| ช่วงความชื้น | 5% ถึง 95% ไม่มีการควบแน่น |
|---|---|
| ประเภทอินพุต | อินพุตดิจิตอลและอนาล็อก |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Modbus, Profibus, อีเธอร์เน็ต/IP |
| หมวดหมู่ | ระบบอัตโนมัติ |
| คุณสมบัติด้านความปลอดภัย | หยุดฉุกเฉิน, ป้องกันการโอเวอร์โหลด |
| แหล่งจ่ายไฟ | 24V DC / 110V AC / 220V AC |
|---|---|
| แบบอย่าง | S7-1200 |
| แรงดันไฟฟ้าของแหล่งจ่ายไฟ | 100 – 240VAC. |
| แรงดันไฟฟ้าขาเข้า | 24V DC / 110V AC / 220V AC |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Modbus, Profibus, อีเธอร์เน็ต/IP, OPC UA |
| ความเข้ากันได้ | ระบบ SCADA, แผง HMI |
|---|---|
| พาวเวอร์ซัพพลาย | 24V DC / 110V AC / 220V AC |
| การปฏิบัติตามมาตรฐานความปลอดภัย | IEC 61508, ISO 13849 |
| ช่วงแรงดันไฟฟ้าขาเข้า | 100-240V เอซี |
| แรงดันขาออก | 24V DC |