1.Tổng quan sản phẩm:
Dòng GD290 là một thế hệ mới của máy chuyển tần vector phổ quát hiệu suất cao từ InverterTech. Nó có thiết kế giống như một cuốn sách nhỏ gọn, hỗ trợ V / F, SVC (vector không cảm biến),và điều khiển FVC (những cảm biến dựa trên vector), tương thích với các động cơ từ 0,75kW đến 500kW, và có phạm vi đầu vào điện áp rộng 380~480V. Nó nhấn mạnh độ chính xác cao, độ tin cậy cao và hiệu quả chi phí cao,và phù hợp với hầu hết các kịch bản kiểm soát tốc độ công nghiệp.
2.Ưu điểm sản phẩm:
a. Hiệu suất điều khiển xuất sắc: Trong chế độ SVC, nó có thể phát ra mô-men xoắn quá tải 150% ở 0,5Hz, cung cấp hiệu suất mạnh và phản ứng nhanh; nó hỗ trợ điều khiển vòng lặp đóng mã hóa,với độ chính xác điều khiển tương đương với servo.
b. Thẳng và bền: Bộ lọc C3 tích hợp + lò phản ứng DC; tấm mạch ba lớp dày (đứng không bụi / chống ẩm / chống ăn mòn); Chứng nhận CE / RoHS, phù hợp với điều kiện làm việc khắc nghiệt.
Tiết kiệm năng lượng và hiệu quả: thuật toán tiết kiệm năng lượng ECO + chế độ ngủ thông minh, tiết kiệm năng lượng điển hình 20% - 40% cho quạt và máy bơm.
c. Dễ sử dụng và linh hoạt: bàn phím LCD; Trình gỡ lỗi an toàn 24V; Đơn vị phanh tích hợp (≤110kW); hỗ trợ giao tiếp Modbus / Profinet / CANopen.
D. Gắn gọn và tiết kiệm không gian: Thiết kế hình sách, hỗ trợ lắp đặt tường / đường ray, phù hợp với bố cục tủ nhỏ gọn.
3.Thông số kỹ thuật(GD290-1R5G/2R2P-4)
| Các thông số | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| Mô hình | GD290-1R5G/2R2P-4 |
| Sức mạnh | Trọng lượng nặng: 1,5 kW / Trọng lượng nhẹ: 2,2 kW |
| Điện áp đầu vào | 380 ⋅ 480V AC, ba pha |
| Tần số đầu ra | 0 ¢ 400Hz |
| Chế độ điều khiển | V/F,SVC,FVC |
| Khả năng quá tải | Trọng lượng nặng: 150% cho 60s; Trọng lượng nhẹ: 120% cho 60s |
| Truyền thông | Modbus RTU, tùy chọn Profinet/DP/CANopen |
| Bảo vệ | IP20, bảng mạch ba lớp |
| Cài đặt | Ứng dụng gắn tường / Ứng dụng gắn đường sắt |