| การจัดอันดับ | IP20 ถึง IP54 |
|---|---|
| ประเภทการแสดงผล | จอ LCD หรือ LED หน้าจอ |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Modbus, Profibus, อีเธอร์เน็ต/IP |
| ความถี่อินพุต | 50/60 เฮิรตซ์ |
| วิธีการทำความเย็น | การระบายความร้อนของอากาศ |
| ความถี่เอาท์พุต | 0-400 เฮิรตซ์ |
|---|---|
| ความถี่อินพุต | 50/60 เฮิรตซ์ |
| แรงดันขาออก | 0-480V เอซี |
| คุณสมบัติการป้องกัน | แรงดันไฟเกิน, แรงดันตก, กระแสเกิน, ไฟฟ้าลัดวงจร, ความร้อนสูงเกินไป |
| ประเภทการแสดงผล | จอ LCD หรือ LED หน้าจอ |
| การจัดอันดับ | IP20 ถึง IP54 |
|---|---|
| ประเภทการแสดงผล | จอ LCD หรือ LED หน้าจอ |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Modbus, Profibus, อีเธอร์เน็ต/IP |
| ความถี่อินพุต | 50/60 เฮิรตซ์ |
| วิธีการทำความเย็น | การระบายความร้อนของอากาศ |
| ประเภทการติดตั้ง | ติดผนังหรือติดแผง |
|---|---|
| เวลาเร่งความเร็ว/ลดความเร็ว | 0.1 ถึง 6,000 วินาที |
| ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน | -10°ซ ถึง 50°ซ |
| แรงดันขาออก | 0-480 โวลต์กระแสสลับ |
| ความถี่เอาท์พุต | 0-400 เฮิรตซ์ |
| วิธีการควบคุม | การควบคุม V/F, การควบคุมเวกเตอร์, การควบคุมเวกเตอร์แบบไร้เซนเซอร์ |
|---|---|
| คุณสมบัติด้านความปลอดภัย | แรงดันไฟฟ้าเกิน, แรงดันตก, กระแสเกิน, การป้องกันไฟฟ้าลัดวงจร |
| วิธีการทำความเย็น | การระบายความร้อนของอากาศ |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -10°ซ ถึง 50°ซ |
| ความถี่เอาท์พุต | 0-400 เฮิรตซ์ |
| วิธีการทำความเย็น | การระบายความร้อนของอากาศ |
|---|---|
| ประสิทธิภาพ | สูงถึง 98% |
| แรงดันขาออก | 0-480V เอซี |
| ช่วงอุณหภูมิแวดล้อม | -10°ซ ถึง 50°ซ |
| ความจุเกินพิกัด | 150% เป็นเวลา 1 นาที |
| ช่วงความชื้น | 0% ถึง 95% ไม่มีการควบแน่น |
|---|---|
| ความจุเกินพิกัด | 150% เป็นเวลา 1 นาที |
| แรงดันขาออก | 0-480V เอซี |
| วิธีการทำความเย็น | การระบายความร้อนของอากาศ |
| วิธีการควบคุม | การควบคุม V/F, การควบคุมเวกเตอร์, การควบคุมเวกเตอร์แบบไร้เซนเซอร์ |
| ช่วงความถี่ | 0-400 เฮิรตซ์ |
|---|---|
| ความจุเกินพิกัด | 150% เป็นเวลา 1 นาที |
| วิธีการควบคุม | การควบคุม V/F, การควบคุมเวกเตอร์, การควบคุมเวกเตอร์แบบไร้เซนเซอร์ |
| แรงดันขาออก | 0-480V เอซี |
| ขนาด | แตกต่างกันไปตามรุ่น โดยทั่วไปคือ 200x150x100 มม |
| ช่วงความถี่เอาท์พุต | 0 ถึง 400 Hz หรือสูงกว่า |
|---|---|
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | เครื่องขับเคลื่อนความถี่แปร (VFD) |
| ประสิทธิภาพ | โดยทั่วไป 95% หรือสูงกว่า |
| ประเภทการติดตั้ง | ติดผนัง, แผงติด, ตั้งพื้น |
| วิธีการทำความเย็น | ระบายความร้อนด้วยอากาศหรือระบายความร้อนด้วยของเหลว |
| การจัดอันดับ | IP20 ถึง IP54 |
|---|---|
| ประเภทการแสดงผล | จอ LCD หรือ LED หน้าจอ |
| โปรโตคอลการสื่อสาร | Modbus, Profibus, อีเธอร์เน็ต/IP |
| ความถี่อินพุต | 50/60 เฮิรตซ์ |
| วิธีการทำความเย็น | การระบายความร้อนของอากาศ |